ผู้บริหารและอาจารย์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร เข้าศึกษาดูงานบริษัท ซีที เอเชีย โรโบติกส์ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทซอฟต์เวร์ระดับแนวหน้าของประเทศและพัฒนาหุ่นยนต์ของคนไทย โดยมีความร่วมมือในการนำอาจารย์ นักศึกษา ร่วมทำงานวิจัยในสถานประกอบการ เพื่อรองรับประเทศไทยในยุคอุตสาหกรรม 4.0 ในวันที่ 31 สิงหาคม 2559 ณ บริษัท ซีที เอเชีย โรโบติกส์ จำกัด