คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดกิจกรรม “รับน้องสร้างสรรค์” ตามคู่มือรับน้องสร้างสรรค์ 2016 ของมหาวิทยาลัยฯ เพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างรุ่นพี่รุ่นน้องให้เกิดความสามัคคี และสร้างวัฒนธรรมการรับน้องรูปแบบใหม่ ปลอดความรุนแรง ปลอดอบายมุข ณ ห้องประชุมโชติเวช มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร