รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมกับ นายวิลาศ งามแสงรุ่งสาโรจน์ รองผู้ว่าการวางแผนและพัฒนาระบบไฟฟ้า การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค (กฟภ.) ลงนามความร่วมมือ (MOU) ในโครงการบริหารจัดการเพื่อการประหยัดพลังงานในมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ซึ่งเป็นการส่งเสริมการประหยัดพลังงาน ในวันที่ 21 กรกฎาคม 2559 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ศูนย์พระนครเหนือ