รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำคณะผู้บริหารร่วมเปิดโครงการนิทรรศการโรงแรมก้าวไกลสู่อาเซียน และการแข่งขันทักษะการผสมเครื่องดื่มบาร์เทนเดอร์ จัดโดย คณะศิลปะศาสตร์ เพื่อจัดแสดงผลงานและเตรียมพร้อมก้าวเข้าสู่ประชาคมอาเซียนของนักศึกษา นอกจากนี้ภายในงานมีการสาธิตจัดโต๊ะอาหาร พับผ้าเช็ดตัว การจัดดอกไม้ รวมถึงการแข่งขันทักษะการผสมเครื่องดื่มบาร์เทนเดอร์ เมื่อวันที่17 มีนาคม 2559 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร (ศูนย์พณิชยการ)