มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดนิทรรศการแสดงผลงานนักศึกษาสหกิจศึกษาและบรรยายหัวข้อกระบวนการสหกิจศึกษาของสถานประกอบการ เพื่อเผยแพร่ความรู้ความเข้าใจแก่นักศึกษาและเป็นการสร้างความร่วมมือทางวิชาการกับสถานประกอบการในการพัฒนาสหกิจศึกษาให้มีความสำคัญมากยิ่งขึ้น เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2559 ณ หอประชุม D-Hall มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร