มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำนักศึกษาทั้ง 9 คณะ เข้าร่วมกิจกรรมศึกษาดูงานวิถีเศรษฐกิจพอเพียงภาคกลาง หนุนให้นักศึกษาได้เรียนรู้ประวัติศาสตร์ รวมถึงศึกษาวิถีเศรษฐกิจพอเพียง เพื่อนำไปปรับใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อชีวิตประจำวันและการศึกษาเพื่อให้รู้จักความพอประมาณ รู้จักการใช้เหตุผลและสร้างความเข้มแข็งให้กับตนเอง พร้อมรับใช้สังคมเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืน ระหว่างวันที่ 25-26 กุมภาพันธ์ 2559 ณ อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัยและแหล่งเรียนรู้วิถีชีวิตชุมชนเศรษฐกิจพอเพียง จ.สุโขทัย