เมื่อวันที่ 18 ธันวาคม 2558 งานหลักสูตร และงานการจัดการความรู้ (KM) ฝ่ายวิชาการและวิจัย คณะอุตสาหกรรมสิ่งทอและออกแบบแฟชั่น จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้กรอกข้อมูล มคอ. 3 และ มคอ. 5 ผ่านระบบบริการการศึกษาสำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน โดยได้รับเกียรติจากท่านอาจารย์พงศกร หิรัญโรจน์ รองผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียนเป็นวิทยากร วัตถุประสงค์ของกิจกรรมเพื่ออำนวยความสะดวกสำหรับอาจารย์ผู้สอนในการจัดทำ มคอ.3 และ มคอ.5 ได้อย่างครบถ้วน ถูกต้อง ตามกรอบมาตรฐานคุณวุฒิระดับอุดมศึกษา (TQF)