กองพัฒนานักศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการโปรแกรม Adobe Photoshop CS6 โดยมี ผศ.ยุทธภูมิ สุวรรณเวช รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่า ให้เกียรติเป็นประธานในการเปิดงาน ซึ่งการจัดอบรมครั้งนี้ได้มีวิทยากรจากสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศเป็นผู้ให้ความรู้ให้แก่บุคลากร ศิษย์เก่า และนักศึกษาปัจจุบัน