คณะอุตสาหกรรมสิ่งทอและออกแบบแฟชั่น มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมจัดแสดงนิทรรศการ พร้อมฝึกอบรมให้ความรู้แก่ผู้ที่สนใจ การพัฒนาผลิตภัณฑ์จากผ้าทอพื้นเมือง และการเพนท์สีครามจากธรรมชาติบนผ้าฝ้าย ในงาน “วันนักประดิษฐ์” ประจำปี 2561 จัดโดยสำนักงานคณะกรรมการวิจัยแห่งชาติ ณ ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค บางนา