รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำทีมคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากรและนักศึกษา ร่วมพิธีตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พร้อมกล่าวปฏิญาณตน เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ เพื่อถวายแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในพิธีช่วงเช้า งานรวมพลังแห่งความภักดี ณ หอประชุมดีฮอลล์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร