สาขาวิชาวิศวกรรมแมคคาทรอนิกส์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร โดยนักศึกษาชั้นปี 2 ทีม Brain Storm Secrets ได้รับรางวัลชนะเลิศในการประกวดแข่งขันหุ่นยนต์ ซีอาร์ยู โรบอทเกมส์ (CRU Robot Games) ประจำปี 2559 ระดับอุดมศึกษาและอาชีวศึกษา ครั้งที่ 7 “การแข่งขันหุ่นยนต์พัฒนาอุตสาหกรรมพลังงานไฟฟ้า สู่ยุค AEC เยาวชนทำได้” ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏจันทรเกษม นอกจากนี้ทีม Brain Storm New Blood นักศึกษาชั้นปี 1 รุ่นน้องได้รับรางวัลรองอันดับ 2 ในการแข่งขันเดียวกัน ซึ่งการแข่งขันครั้งนี้ได้รับความสนใจจากสถาบันอุดมศึกษาทั่วประเทศ สมัครร่วมแข่งขันจำนวน 28 ทีม ทั้งนี้อาจารย์วัชร ส่งเสริม และ อาจารย์สุกัญญา เชิดชูงาม เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา สำหรับทีม Brain Storm Secrets และ Brain Storm New Blood ประกอบด้วยสมาชิก
- นายโอวรุฒิ ตะนุเรือง
- นายวิชัย ชัยดำรงศรีกุล
- นายสุชาครีย์ มาลับทอง
- นายชลทิศ หวังสมัด
- นายจิรเมธ กัลวทานนท์
- นายพงศกร ทองธรรมชาติ
- นายตุลธร มงคลเจริญ
- นางสาวปิย์วรา เครือแตง
- นายรุ่งโรจน์ สุพงษ์วิบูลพันธ์
- นายธนวัฒน์ ชุณหชัชวาลกุล
- นายนำโชค ชมกระโทก