รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมการไหว้ครูประจำปี 2559 เมื่อวันที่ 25 สิงหาคม 2559 ณ ห้องประชุมมงคลอาภา ชั้น 3 คณะบริหารธุรกิจ ราชมงคลพระนคร โดยมีนักศึกษาต่างชาติ ได้แก่ นักศึกษาชาวจีน ชาวภูฏาน เนเธอร์แลนด์ และชาวอินโดนีเซียเข้าร่วมพิธีไหว้ครูในครั้งนี้ด้วย