คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ สาขาวิชาอาหารและโภชนาการ จัดกิจกรรมการเรียนการสอนปรับพื้นฐานวิชาชีพนักศึกษาใหม่รุ่น 59 ประจำภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2559 เพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับการประกอบอาหาร โดยคณาจารย์ประจำสาขา เมื่อวันที่ 30 กรกฎาคม 2559 ณ ห้องปฏิบัติการอาหาร คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ศูนย์โชติเวช