คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมจัดแสดงงานศิลปวัฒนธรรมไทย ในงานประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2559 (WSBI General Assembly Meeting 2016) โดยมีการ สาธิตการร้อยมาลัย สานปลาตะเพียน ขนมไทยชุดทอง ข้าวเกรียบปากหม้อ สาคูไส้หมู และเครื่องดื่มสมุนไพร ในวันที่ 30 มิถุนายน 2559 ณ โรงแรมอนันตรา กรุงเทพฯ