ผศ.ว่าที่ ร.ต. วัชระ โพธิสรณ์ คณบดี คณะคณะศิลปศาสตร์ เป็นประธานรับมอบทุนการศึกษา แก่ Miss. Jiang Min และ Miss. Zhang Kejiao นักศึกษาจีน สาขาวิชาภาษาไทยประยุกต์ คณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ซึ่งได้รับทุน“OPEN DOOR” จาก บริษัท ดราก้อนส์ มู้ฟ จำกัด โดยสนับสนุนทุนการศึกษาตลอดหลักสูตร เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2559 ณ ห้องประชุมอาภากร คณะคณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร