ราชมงคลพระนคร จัดนิทรรศการเทิดพระเกียรติ 70 ปี “ปลูกรัก เทิดภักดี”อธิการเชื่อกิจกรรมช่วยเสริมประสบการณ์ให้นศ.
รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี เป็นประธานเปิดงาน กล่าวว่า นักศึกษาราชมงคลพระนคร จัดโครงการพัฒนาและส่งเสริมความเป็นเลิศนักศึกษาหรือโครงการเพชรราชมงคลพระนคร รุ่นที่12 ภายใต้ชื่องาน ปลูกรัก เทิดภักดี โดยขานรับนโยบายมหาวิทยาลัยที่มีเป้าหมายส่งเสริมให้นักศึกษาได้รับความรู้นอกห้องเรียน และพัฒนาศักยภาพนักศึกษาสู่สากล ซึ่งมุ่งเน้นการพัฒนาและส่งเสริมความรู้ ความสามารถพิเศษของนักศึกษาให้เป็นบัณฑิตที่พึงประสงค์และเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับนักศึกษา เยาวชนในสังคม อีกทั้งยังเป็นการเปิดโอกาสให้นักศึกษาได้รับประสบการณ์ต่างๆ นอกเหนือจากการเรียนการสอนภายในชั้นเรียน และนำความรู้ที่ได้รับมาร่วมบูรณาการ โดยภายในงานมีการจัดนิทรรศการเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเสด็จเถลิงถวัลยราชสมบัติครบ 70 ปี 9 มิถุนายน 2559, การแสดง “ปลูกรัก เทิดภักดี” และการโชว์ฝีมือด้านหัตถกรรมการร้อยพวงมาลัย การทำขนมไทย เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2559 ณ ศูนย์การค้าสุพรีม คอมเพล็กซ์