รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี และ ศ.ไชยยศ เหมะรัชตะ นายกสภามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำทีมผู้บริหาร อาจารย์ คณะเทคโนโลยีคหกรรศาสตร์ เข้าศึกษาด้านการออกแบบ สื่อศิลปะ การทำอาหาร ฯลฯ เพี่อมาประยุกต์ใช้การเรียนการสอนในปัจจุบัน ในวันที่ 12 กรกฎาคม 2559 ณ The Art Institute of Vancouver นครแวนคู