รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำอาจารย์ นักศึกษาคณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ จัดแสดงงานฝีมือไทย อาทิ การร้อยมาลัย การแกะสลักผักผลไม้ และขนมไทย ต้อนรับนางอองซาน ซู จี ที่ปรึกษาแห่งรัฐสาธารณรัฐสหภาพเมียนมา ซึ่งมาเยือนประเทศไทยอย่างเป็นทางการ เมื่อวันที่ 24 มิถุนายน 2559 ณ ทำเนียบรัฐบาล