คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ได้รับเชิญจากนายมนัสวี ศรีโสดาพล เอกอัครราชทูต ร่วมจัดแสดงงานหัตถกรรมไทย อาหารและขนมไทย อาทิ มาลัยข้าวตอก สานปลาตะเพียน ขนมครก ส้มตำ ลูกชุบ และขนมเบื้อง ในงาน งาน Thai Festival 2016 เพื่อประชาสัมพันธ์ประเทศไทยด้านศิลปวัฒนธรรมและการท่องเที่ยว ณ Krakow Old Town City Center ประเทศโปแลนด์