มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ให้การต้อนรับ Chengdu Textile College, Sichuan College of Architectural Technology, Leshan Vocational and Technical จากสาธารณรัฐประชาชนจีน เข้าศึกษาดูงานด้านการเรียนการสอนของคณะวิศวกรรมศาสตร์ คณะอุตสาหกรรมสิ่งทอและออกแบบแฟชั่น เพื่อนำประสบการณ์ที่ได้รับไปปรับใช้และต่อยอดให้เกิดประโยชน์แก่ผู้เรียน เมื่อวันที่22 เมษายน 2559 ณ ราชมงคลพระนคร