มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำโดย รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี พร้อมคณะผู้บริหาร นักศึกษา ร่วมจัดกิจกรรมเดินรณรงค์ “ราชมงคลพระนครร่วมใจ ประหยัดน้ำต้านภัยแล้ง” เพื่อกระตุ้นให้ประชาชนในพื้นที่ตื่นตัวและเห็นความสำคัญของการใช้น้ำอย่างประหยัด เมื่อวันที่ 1 เมษายน 2559 ณ ราชมงคลพระนคร (ศูนย์เทเวศร์)