กองสื่อสารองค์กร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดโครงการจัดอบรมเชิงปฏิบัติการเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารและบุคลากรด้านการสื่อสารองค์กร ซึ่งได้รับเกียรติจากวิทยากรที่มีความรู้ ความสามารถ และประสบการณ์ เป็นผู้บรรยาย โดยจัดขึ้นระหว่างวันที่ 22-24 มีนาคม 2559 ณ ห้องบงกชรัตน์ บี ชั้น 2 โรงแรมรอยัลริเวอร์ กรุงเทพฯ
บรรยากาศการอบรมในวันที่ 22 มีนาคม 2559
การอบรมในช่วงเช้าเรื่อง “บทบาทของนักสื่อสารองค์กรในยุคดิจิทัล” ได้รับเกียรติจากวิทยากรภายนอก คุณปรางแก้ว ทองดี ผู้จัดการฝ่ายสื่อสารองค์กรและกิจกรรมเพื่อสังคม บริษัท ทางด่วนยกระดับดอนเมือง จำกัด (มหาชน) และในช่วงบ่ายเป็นการอบรมเรื่อง “การประชาสัมพันธ์ผ่านสื่อออนไลน์” โดย รศ.วิมลพรรณ อาภาเวท รองอธิการบดีฝ่ายสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กร
บรรยากาศการอบรมในวันที่ 23 มีนาคม 2559
การอบรมเชิงปฏิบัติการเรื่อง “มุมมองสื่อมวลชน : การจับประเด็นให้เป็นข่าว” โดยได้รับเกียรติจากวิทยากรภายนอก คุณกมลทิพย์ ใบเงิน บรรณาธิการข่าวการศึกษา หนังสือพิมพ์คมชัดลึก คุณฐิติวรรณ ไสวแสนยากร บรรณาธิการข่าวการศึกษา หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ และคุณพลพิบูลย์ เพ็งแจ่ม บรรณาธิการข่าวการศึกษา หนังสือพิมพ์เดลินิวส์ และในช่วงบ่ายเป็นการบรรยายเรื่อง “บุคลิกภาพกับนักสื่อสารองค์กร” โดย อ.สรัณยา มังคละคุปต์
บรรยากาศการอบรมในวันที่ 24 มีนาคม 2559