มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำโดย รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี อาจารย์และนักศึกษาคณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ นำผลงานจัดแสดงและสาธิตงานฝีมือไทย อาทิ การทำเครื่องหอมบุหงา น้ำอบน้ำปรุง บายศรี และขนมไทยมงคล เพื่อต้อนรับนาย เอ็ม ฮามิด อันสารี (H.E. Mr. M Hamid Ansari) รองประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐอินเดีย ทั้งนี้พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี ให้การต้อนรับในฐานะแขกของรัฐบาล เมื่อวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2559 ณ ทำเนียบรัฐบาล