มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดกิจกรรมไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2555 ในวันพฤหัสบดีที่ 21 มิถุนายน 2555 ณ ห้องประชุมมงคลอาภา 1 คณะบริหารธุรกิจ ซึ่งพิธีไหว้ครูนั้น เป็นพิธีกรรมที่สำคัญอย่างหนึ่ง และนับเป็นประเพณีของไทยที่นิยมปฏิบัติมาแต่สมัยโบราณ แสดงถึงความระลึกถึงบุญคุณของครู และยังเป็นการแสดงตนว่าตนเองขอเป็นศิษย์ เป็นการเคารพครูให้ถูกต้อง แสดงความนอบน้อมอย่างถูกวิธี
ภาพบรรยากาศกิจกรรมไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2555
หมวดหมู่: นักศึกษา, สำคัญ2
เมื่อ: 9 กรกฎาคม 2012![ภาพบรรยากาศกิจกรรมไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2555 ภาพบรรยากาศกิจกรรมไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2555](/web2553/wp-content/uploads/2012/07/banner2_04-7-55.jpg)