โครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ได้จัดประชุมวิชาการและนิทรรศการ “ทรัพยากรไทย : นำสิ่งดีงามสู่ตาโลก” ระหว่างวันที่ 20 – 26 ธันวาคม 2556 ณ เขื่อนศรีนครินทร์ อ.ศรีสวัสดิ์ จ.กาญจนบุรี โดยในวันที่ 20 ธันวาคม 2556 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี จะเสด็จพระราชดำเนินเป็นองค์ประธาน เปิดประชุมวิชาการและนิทรรศการฯ ในการนี้โครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชฯ ขอเรียนเชิญ อาจารย์ นักศึกษาและเจ้าหน้าที่ เข้าชมงานได้ตั้งแต่วันที่ 21 ธันวาคม 2556 หรือสามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.rspg.or.th
ดาวน์โหลดรายละเอียดโครงการได้ที่นี่ ==> โปสเตอร์ / แผ่นพับ