ด้วยมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมกับสมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ได้ดำเนินการคัดเลือกศิษย์เก่าดีเด่น ประจำปี 2555 เพื่อเข้ารับโล่และเกียรติบัตรในวันคล้ายวันสถาปนามหาวิทยาลัย คือวันที่ 18 มกราคม 2556 รายละเอียดดังนี้
รายละเอียดการเสนอชื่อเพื่อคัดเลือกเป็นศิษย์เก่าดีเด่น ประจำปี 2555