คณะศิลปศาสตร์ร่วมกับคณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดโครงการน้อมจิตบริจาคโลหิต เฉลิมพระเกียรติมหาราชินี เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม 2555 ที่ผ่านมา ณ ห้องโถงชั้น 1 อาคารพร้อมมงคลคณะบริหารธุรกิจ ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวมีคณาจารย์ นักศึกษา เจ้าหน้าที่ และบุคคลทั่วไปให้ความสนใจเข้าร่วมบริจาคโลหิตเป็นจำนวนมาก ทำให้การรับบริจาคโลหิตเพียงหนึ่งวันสภากาชาดไทยได้โลหิตไปทั้งสิ้น 56,250 ซี.ซี.เพื่อนำโลหิต จำนวนดังกล่าวไปช่วยเหลือผู้อื่นต่อไป
โครงการน้อมจิตบริจาคโลหิต เฉลิมพระเกียรติมหาราชินี
หมวดหมู่: นักศึกษา, บริการสังคม, บุคลากร, สำคัญ2
เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012