ขอแสดงความยินดีกับทีมหุ่นยนต์ Stabilize มทร.พระนคร ที่คว้ารางวัลชนะเลิศจากการแข่งขันหุ่นยนต์กู้ภัย “Thailand Rescue Robot Championship 2011″ จัดโดยเอสซีจี (SCG) ร่วมกับสมาคมวิชาการหุ่นยนต์แห่งประเทศไทยและมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ คว้าถ้วยรางวัลพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี พร้อมทุนการศึกษา 200,000 บาท และได้เป็นตัวแทนประเทศไทยไปแข่งขันระดับโลก “World Robocop Rescue 2012” ที่ประเทศเม็กซิโก ระหว่างวันที่18-24 มิถุนายน 2555
นอกจากนี้ทีมหุ่นยนต์ทีม Stabilize มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ยังได้รับรางวัลหุ่นยนต์บังคับมือยอดเยี่ยมด้วย สำหรับสมาชิกทีมหุ่นยนต์ Stabilize ประกอบด้วย
- นายสมประสงค์ จีนณเทศ
- นายพิทักษ์ โคสุวรรณ
- นายธวัชชัย ธิดา
- นายสุวิทย์ รสหอม
- นายพฤทธ์ จันสา
- นายสิทธิพงษ์ สีพูแทน
โดยมีอาจารย์ที่ปรึกษา คือ อาจารย์ธนะกิจ วัฒนกีกำธร และผู้ช่วยศาสตร์กมลทิพย์ วัฒนกีกำธร