![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2019/04/20190423_190423_0127-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 23 เมษายน 2562 รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ รักษาราชการแทนอธิการบดี มทร.พระนคร นำทีมผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา ร่วมพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความดี ด้วยหัวใจ” ปี 2562 พัฒนาคลองเปรมประชากร กับสำนักงานเขตดุสิต ในกิจกรรมราชมงคลพระนครรวมใจภักดิ์ เฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก ณ วัดเบญจมบพิตรดุสิตวนาราม กรุงเทพฯ
ทั้งนี้ได้ดำเนินการพัฒนาทำความสะอาดปรับปรุงภูมิทัศน์คลองเปรมประชากร กวาดเก็บใบไม้ กำจัดวัชพืชบนทางเท้าและแนวพุ่มไม้ จากแยกราชวิถี (ฝั่งทางเท้า) ถึงแยกราชวัตร ให้เป็นคลองสวยน้ำใส รวมถึงการกำจัดสิ่งปฏิกูล นอกจากนี้รักษาราชการแทนอธิการบดีฯ ยังร่วมปลูกต้นทองอุไร ซึ่งเป็นไม้มงคลช่อสีเหลืองทองอร่าม บริเวณแนวริมคลองเปรมประชากรอีกด้วย