![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2019/03/20190329_190329_0012-500x334.jpg)
คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมกับสมาคมอาเซียน–ประเทศไทย ลงนามความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยมี รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ รักษาราชการแทนอธิการบดี และ ดร.จิตริยา ปิ่นทอง นายกสมาคมอาเซียน–ประเทศไทย ร่วมลงนาม เพื่อสนับสนุนการผลิตสื่อในรูปแบบต่างๆ และส่งเสริมการจัดการเรียนการสอน พัฒนาบุคลากรในการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ด้านวิชาการและวิชาชีพ รวมถึงสนับสนุนนักศึกษาเข้าฝึกสหกิจศึกษา ณ ห้องประชุม 3 กระทรวงการต่างประเทศ