![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2018/12/49348471_2250606811656907_3500812943728050176_o-500x334.jpg)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมพัฒนาทำความสะอาดปรับปรุงภูมิทัศน์คลองเปรมประชากร นำโดย ผศ.ลักขณา จาตกานนท์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่า พร้อมด้วยนักศึกษา ร่วมพิธีเปิดกิจกรรม จัดโดย สำนักงานเขตดุสิต เพื่อดำเนินการพัฒนาปรับปรุงภูมิทัศน์และฟื้นฟูสภาพคลองเปรมประชากร ตั้งแต่คลองผดุงกรุงเกษม (สะพานอรทัย) ถึงแยกวัดเบญจมบพิตรดุสิตวนาราม ให้เป็นคลองสวยน้ำใส รวมถึงการกำจัดสิ่งปฏิกูล และปลูกต้นไม้แนวริมคลอง ณ วัดเบญจมบพิตรดุสิตวนารามราชวรวิหาร เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2561