![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_2022.5.31_220531_45-500x333.jpg)
เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2565 ดร. ณัฐวรพล รัชสิริวัชรบุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล (มทร.)พระนคร เป็นประธานในพิธี ถวายพระพรชัยมงคล และลงนามถวายพระพร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2565 โดยมีผู้บริหาร บุคลากร สมาคมศิษย์เก่า และนักศึกษา ร่วมกิจกรรม ณ หอประชุมดีฮอลล์ มทร.พระนคร ศูนย์เทเวศร์ กิจกรรมประกอบด้วย พิธีสงฆ์ โดยพระสงฆ์ 10 รูป จากวัดนรนาถสุนทริการาม เจริญพระพุทธมนต์ ก่อนอธิการบดี ผู้บริหาร และผู้แทน ร่วมถวายจตุปัจจัยไทยธรรม จากนั้นเป็นพิธีวางพุ่มถวายราชสักการะและถวายอาศิรวาทราชสดุดี ดร.ณัฐวรพล วางพุ่มสักการะเบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์ ก่อนกล่าวถวายอาศิรวาทราชสดุดี นำผู้ร่วมพิธีร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี เพลงสดุดีจอมราชา และลงนามถวายพระพร ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวดำเนินภายใต้โครงการสืบสานประเพณีและวันสำคัญ กิจกรรมที่ 4 กิจกรรมเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี จัดโดยกองศิลปวัฒนธรรม เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติและแสดงความจงรักภักดีถวาย สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี