![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_2022.3.16_๒๒๐๓๑๖_69-500x333.jpg)
![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_2022.3.16_๒๒๐๓๑๖_10-500x333.jpg)
เมื่อวันที่ 16 มีนาคม 2565 ดร.ณัฐวรพล รัชสิริวัชรบุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร (มทร.พระนคร) ได้ตรวจเยี่ยมจุดตรวจคัดกรองการติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 หรือโควิด-19 ด้วยชุดตรวจ Antigen Test KIT (ATK) โดยได้รับความอนุเคราะห์บุคลากรทางการแพทย์จากทีเอ็นเอชสหคลินิก และโรงพยาบาลวิชัยเวช ให้บริการตรวจ ณ อาคารครุศาสตร์อุตสาหกรรมและบริเวณสนามบาสเกตบอล มทร.พระนคร (ศูนย์เทเวศร์) จัดโดยกองกลางและกองพัฒนานักศึกษา เพื่อให้บริการตรวจคัดกรองแก่คณาจารย์ บุคลากร รวมถึงนักศึกษาที่จะเข้าร่วมการฝึกซ้อมใหญ่พิธีพระราชทานปริญญาบัตร ครั้งที่ 35 ประจำปีการศึกษา 2563 ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี ในวันศุกร์ที่ 18 มีนาคม 2565 ทั้งนี้ยังมีกำหนดตรวจ ATK อีกครั้งในวันที่ 21 มีนาคม 2565 สำหรับคณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา ที่จะเข้าร่วมพิธีพระราชทานปริญญาบัตรดังกล่าว ในวันที่ 22 มีนาคม 2565
ในการนี้ อธิการบดี พร้อมด้วย ผศ.ศรัทธา แข่งเพ็ญแข ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา ร่วมตรวจเยี่ยมการซ้อมย่อยพิธีพระราชทานปริญญาบัตรเพื่อเตรียมความพร้อมให้แก่บัณฑิต ณ คณะศิลปศาสตร์ คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน และคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม