![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2021/10/98840-500x500.jpg)
ดร.ณัฐพล รัชสิริวัชรบุล รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร (มทร.พระนคร) พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ร่วมบริจาค เครื่องอุปโภค บริโภค อาทิ ข้าวสาร น้ำดื่ม ปลากระป๋อง บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป และสิ่งของจำเป็นอื่น ๆ เพื่อส่งต่อให้กับผู้ประสบภับน้ำท่วมฉับพลันในพื้นที่ภาคกลางและกรุงเทพมหานคร ได้แก่ ชุมชนวัดเทวราชกุญชร และอำเภอบางเลน จ.นครปฐม ซึ่งได้รับผลกระทบอย่างหนัก และสร้างความเสียหายแก่บ้านเรือน ผลผลิตทางการเกษตร โดยสถานการณ์น้ำท่วมในปัจจุบันยังอยู่ในขั้นวิกฤต มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จึงเชิญชวน ผู้บริหาร อาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา ร่วมปันน้ำใจ บริจาคสิ่งของ อุปโภค บริโภค และเครื่องใช้จำเป็น ได้ตั้งแต่บัดนี้ถึงวันที่ 1 พฤศจิกายน 2564 ณ สำนักงานอธิการบดี สอบถามเพิ่มเติมที่ กองพัฒนานักศึกษา โทร 02-665-3777 ต่อ 6023
![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2021/10/DSC_9275-500x334.jpg)
![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2021/10/IMG_9014-500x333.jpg)