![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2018/08/20180726-1_๑๘๐๗๒๖_0013-1024x683.jpg)
รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ อธิการบดี ให้การต้อนรับ พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี ในโอกาสเป็นประธานเปิดงานกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความดี ด้วยหัวใจ” พัฒนาพื้นที่ริมคลองเปรมประชากรและคลองผดุงกรุงเกษม เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 66 พรรษา 28 กรกฎาคม พร้อมแจกอาหารให้กับนักศึกษาจิตอาสา กว่า 200 คน ที่ร่วมขัดล้างทำความสะอาดกำแพงรั้วมหาวิทยาลัย เพื่อทำนุบำรุงโบราณสถานซึ่งเป็นกำแพงเก่าที่เคยเป็นวัง วันที่ 25-26 กรกฎาคม 2561 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ศูนย์พณิชยการพระนคร วันที่ 26 กรกฎาคม 2561