![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2024/07/DSC01873_0-1024x509.jpg)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ให้การต้อนรับให้ ศาสตราจารย์อาคันตุกะ (Visiting Professor) Professor Dr. Jean Michel Chapuis จากประเทศฝรั่งเศส ซึ่งมาทำการสอนกรณีพิเศษแก่นักศึกษาหลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาธุรกิจระหว่างประเทศ (หลักสูตรนานาชาติ) ในรายวิชาการตลาดระหว่างประเทศ (International Marketing) รุ่น ปธท. 64/1 และ ปธท. 264/1 ระหว่างวันที่ 11 – 17 กรกฎาคม 2567ณ ห้องเรียน L301 อาคารพร้อมมงคล คณะบริหารธุรกิจ ศูนย์พณิชยการพระนคร โดยมี ผศ.ดร.รัตนาวลี ไม้สัก คณบดีคณะบริหารธุรกิจ พร้อมด้วยคณาจารย์สาขาวิชาธุรกิจระหว่างประเทศ และบุคลากรงานวิเทศสัมพันธ์ กองนโยบายและแผน ร่วมให้การต้อนรับ
ทั้งนี้การเยือนของ Professor Dr. Chapuis ในครั้งนี้นับเป็นโอกาสอันดีที่นักศึกษาในชั้นเรียนประกอบด้วยนักศึกษาจากประเทศภูฏาน พม่า เยอรมนี และไทย รวมประมาณ 30 คน จะได้รับองค์ความรู้ด้านการตลาดระหว่างประเทศในระดับนานาชาติที่กว้างขึ้น และยังเป็นการเปิดกว้างองค์ความรู้ของนักศึกษาในสาขาธุรกิจระหว่างประเทศ ในการเรียนรู้จากผู้เชี่ยวชาญระดับนานาชาติโดยตรง
พุทธชาติ/ข่าว