![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2022/07/DSC_2557-1024x404.jpg)
เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม 2565 ดร.ณัฐวรพล รัชสิริวัชรบุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล (มทร.) พระนคร มอบหมายให้ ผศ.ดร.อมรศิริ ดิสสร รองอธิการบดีฝ่ายการเงินและการคลัง เป็นประธานในโครงการสืบสานประเพณีและวันสำคัญ กิจกรรมที่ 6 กิจกรรมวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 70 พรรษา 28 กรกฎาคม 2565 ณ ห้องประชุมกรมหลวง ชั้น 6 คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม มทร.พระนคร ศูนย์เทเวศร์ จัดโดยกองศิลปวัฒนธรรม เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติและแสดงความจงรักภักดีถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร กิจกรรมเริ่มจาก ผศ.ดร.อมรศิริ นำคณะผู้บริหารวางพานพุ่มเบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์เพื่อถวายราชสักการะ และกล่าวอาศิรวาทราชสดุดี จากนั้นเป็นการกล่าวถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดี ต่อด้วยการร่วมร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี เพลงดุสดีจอมราชา และลงนามถวายพระพร