![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2018/12/20181204_181204_0055-1024x684.jpg)
รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนครพร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากรและนักศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมวันพ่อแห่งชาติ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันที่ 5 ธันวาคม โดยมีพิธีสวดพระพุทธมนต์ ตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง ต่อด้วยพิธีถวายพานพุ่มราชสักการะถวายบังคม และกล่าวถวายราชสดุดีน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของในหลวง รัชกาลที่ 9 จากนั้นเป็นการมอบรางวัลชนะเลิศการประกวดสุนทรพจน์ เนื่องในวันพ่อแห่งชาติและวันดินโลก ณ ห้องประชุมเฟืองเหนือ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ศูนย์พระนครเหนือ วันที่ 4 ธันวาคม 2561