![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2019/05/DSC_6650-500x333.jpg)
รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ รักษาราชการแทนอธิการบดี ให้โอวาทและมอบเสื้อม่วงตราสัญลักษณ์มหาวิทยาลัยให้แก่นักกีฬาที่ไปเข้าร่วมแข่งขันกีฬาบุคลากรในสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา ครั้งที่ 38 ขุนเลเกมส์ ระหว่างวันที่ 23-31 พฤษภาคม 2562 ณ มรภ.สุราษฎร์ธานี และผู้แทนนักกีฬา มทร.พระนคร ได้มอบเสื้อกีฬาเป็นที่ระลึกอีกด้วย