![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2020/10/2020.10.19_201019_1-500x334.jpg)
ดร.นนท์ณพร กิติศรีปัญญา รองอธิการบดีฝ่ายบริหารทรัพยากรมนุษย์ พร้อมด้วย ดร.สิงห์แก้ว ป๊อกเทิ่ง ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายพัฒนากิจการมหาวิทยาลัยและพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ และ ดร.ก้องเกียรติ มหาอินทร์ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ เป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร วางพุ่มดอกไม้ถวายสักการะเทิดพระเกียรติ และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ในพระอัจฉริยภาพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ทรงเป็นพระบิดาแห่งเทคโนโลยีของไทย โดยวันที่ 19 ตุลาคมของทุกปียังเป็น “วันเทคโนโลยีของไทย” ณ บริเวณลานพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 4 กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม