![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2019/03/54398100_2364485006935753_6206179656266153984_o-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 11 มีนาคม 2562 รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร เป็นประธานเปิดโครงการ “ราชมงคลพระนครเรียนรู้อย่างเท่าทัน ร่วมสร้างสรรค์ ประชาสัมพันธ์การเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร” ณ ห้องประชุม 1101 ชั้น 1 อาคารคณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน (ศูนย์เทเวศร์) โดยมีผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา ร่วมเดินขบวนบริเวณตลาดเทเวศร์โดยรอบมหาวิทยาลัย พร้อมแจกแผ่นพับรณรงค์และส่งเสริมให้ประชาชนออกมาใช้สิทธิเลือกตั้ง