![](https://www.rmutp.ac.th/web2561/wp-content/uploads/2019/10/72712006_2778492688868314_2615009293644070912_o-1024x684.jpg)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร นำโดย รศ.สุภัทรา โกไศยกานนท์ รักษาราชการแทนอธิการบดี พร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาและถวายบังคม พระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ และแสดงออกซึ่งความจงรักภักดี เนื่องในวันปิยมหาราช วันที่ 23 ตุลาคม 2562 ณ ลานพระราชวังดุสิต กรุงเทพฯ